സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെയുളള വ്യക്തിഹത്യ, കൗൺസിലിങിന് വിധേയമാക്കേണ്ട അവസ്ഥയെന്ന് പേർളി മാണി

സോഷ്യൽ മീഡിയയിലൂടെയുളള വ്യക്തിഹത്യ, കൗൺസിലിങിന് വിധേയമാക്കേണ്ട അവസ്ഥയെന്ന് പേർളി മാണി

സോഷ്യൽ മീഡിയ ദുരുപയോ​ഗം ചെയ്ത് വ്യക്തിഹത്യ നടത്തുന്നവരെ തിരിച്ചറിഞ്ഞ് വിദ​ഗ്ദ സഹായം നൽകണമെന്ന് നടിയും അവതാരകയുമായ പേർളി മാണി. ഇവർ നിങ്ങളുടെ സുഹൃത്തുക്കളാണെങ്കിൽ അവരെ ഒഴിവാക്കുകയോ അവരോട് ദേഷ്യപ്പെടുകയോ ചെയ്യുന്നതിനുപകരം, അടുത്തുള്ള മാനസികാരോഗ്യ കേന്ദ്രങ്ങളിലെ വിദ​ഗ്ദരുമായി കൂടിയാലോചിച്ച് വേണ്ട സഹായം നൽകുകയാണ് വേണ്ടതെന്ന് പേർളി ഫേസ്ബുക്കിൽ പങ്കുവെച്ച കുറിപ്പിൽ പറയുന്നു.

പേർളിയുടെ കുറിപ്പ്

ധാരാളം ആളുകൾ അവരുടെ നിരാശ ഒഴിവാക്കാൻ സോഷ്യൽ മീഡിയ ഉപയോഗിക്കുന്നു, ലോക്ക്ഡൗൺ കാരണം 2020 ൽ ആ എണ്ണം മൂന്നിരട്ടിയായി വർദ്ധിച്ചു. മോശമായ അഭിപ്രായങ്ങൾ എഴുതുന്ന മിക്ക ആളുകൾക്കും വൈദ്യസഹായവും ആവശ്യമാണ്. കാരണം അപരിചിതരോടുള്ള ദുരുപയോഗത്തിന്റെ ആദ്യ ഘട്ടം ക്രമേണ സ്വന്തം കുടുംബം, വളർത്തുമൃഗങ്ങൾ, സുഹൃത്തുക്കൾ അല്ലെങ്കിൽ അവർ ജീവിക്കുന്നവർ എന്നിവർക്കെതിരായ ശാരീരിക അതിക്രമങ്ങളിലേക്ക് പുരോഗമിക്കുന്നു. അതിനാൽ അടുത്ത തവണ നിങ്ങളുടെ സുഹൃത്തുക്കളോ അടുത്ത സുഹൃത്തുക്കളോ ഓൺലൈനിൽ ദുരുപയോഗം ചെയ്യുന്നത് കാണുമ്പോൾ, അവരെ ഒഴിവാക്കുകയോ അവരോട് ദേഷ്യപ്പെടുകയോ ചെയ്യുന്നതിനുപകരം, അടുത്തുള്ള മാനസികാരോഗ്യ സംരക്ഷണത്തിലെ ഒരു സൈക്യാട്രിസ്റ്റുമായി കൂടിയാലോചിച്ച് വേണ്ട സഹായം നൽകുക. ഇവയ്ക്കെല്ലാം പ്രേരിപ്പിക്കുന്ന ശക്തമായ ഒരു കാരണമുണ്ടാകാം. കൗൺസിലിംഗിന്റെയും ചികിത്സയുടെയും ഏതാനും സെഷനുകൾ തീർച്ചയായും അവരെ സഹായിക്കും. നിങ്ങൾ സ്വയം ഈ അവസ്ഥയുടെ ഇരയും നിസ്സഹായനുമാണെങ്കിൽ, വളരെ വൈകുന്നതിന് മുമ്പ് നിങ്ങൾക്കായി സഹായം കണ്ടെത്താൻ മടിക്കരുത്. ദയവായി ഈ സന്ദേശം പങ്കിടുക.

A lot of people use social media to take out their frustrations and that number has tripled during 2020 due to lockdown....

Posted by Pearle Maaney on Wednesday, January 6, 2021

അടുത്തിടെ നടിമാർക്ക് നേരെ അനേകം സൈബർ ആക്രമണങ്ങൾ റിപ്പോർട്ട് ചെയ്തിരുന്നു. ഇവരോട് സൈബർ ഇടങ്ങളിൽ തന്നെ പ്രതികരിച്ചവരുണ്ട്, പൊലീസിൽ പരാതി നൽകിയവരുമുണ്ട്. എന്നാൽ സോഷ്യൽ മീഡിയ ദുരുപയോ​ഗം ചെയ്യുന്നത് ഒരു മാനസീക വൈകൃതമാണെന്ന് തിരിച്ചറിഞ്ഞ് വിദ​ഗ്ദ സഹായം തേടുകയാണ് ഉത്തമ മാർ​ഗമെന്ന് പേർളി പറയുന്നു. ഇത്തരക്കാർ നിങ്ങൾ തന്നെയാണെങ്കിൽ സ്വയം തിരിച്ചറിഞ്ഞ് ചികിത്സിക്കാൻ മടിക്കരുതെന്നും കുറിപ്പിലുണ്ട്.

Related Stories

The Cue
www.thecue.in