സംസ്ഥാനത്ത് 10 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ് 19 ; രണ്ട് പൊലീസുകാര്‍ക്ക് രോഗബാധ 

 സംസ്ഥാനത്ത് 10 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ് 19 ; രണ്ട് പൊലീസുകാര്‍ക്ക് രോഗബാധ 

സംസ്ഥാനത്ത് പത്തുപേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ് 19. ഇതില്‍ നാലുപേര്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം വിദേശത്തുനിന്നെത്തിയവരാണ്. രണ്ട് പേര്‍ ചെന്നൈയില്‍ നിന്ന് വന്നവരും. മറ്റ് നാലുപേര്‍ക്ക് സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെയാണ് രോഗബാധയുണ്ടായത്. മലപ്പുറം ജില്ലയില്‍ നിന്നുള്ള മൂന്ന് പേര്‍ക്കും, വയനാട്, പാലക്കാട്, ജില്ലകളില്‍ നിന്നുള്ള രണ്ടുപേര്‍ക്ക് വീതവും കോട്ടയം,കണ്ണൂര്‍‍, കോഴിക്കോട് ജില്ലകളില്‍ നിന്നുള്ള ഓരോരുത്തര്‍ക്കുമാണ് രോഗം സ്ഥിരീകരിച്ചത്. വയനാട്ടില്‍ ഡ്യൂട്ടിയിലുണ്ടായിരുന്ന കണ്ണൂര്‍, മലപ്പുറം ജില്ലകളില്‍ നിന്നുള്ള ഓരോ പൊലീസുകാരില്‍ രോഗബാധ കണ്ടെത്തി. ഇവര്‍ക്ക് ചെന്നൈയില്‍ നിന്നും വന്ന ട്രക്ക് ഡ്രൈവറിലൂടെയാണ് ബാധിച്ചത് .വയനാട് ജില്ലക്കാരായ 2 പേര്‍ക്കും ഇയാളുമായുള്ള സമ്പര്‍ക്കത്തിലൂടെയാണ് രോഗമുണ്ടായത്. ഇതോടെ ഈ ട്രക്ക് ഡ്രൈവറില്‍ നിന്നും 10 പേര്‍ക്കാണ് രോഗം പടര്‍ന്നത്.

 സംസ്ഥാനത്ത് 10 പേര്‍ക്ക് കൂടി കൊവിഡ് 19 ; രണ്ട് പൊലീസുകാര്‍ക്ക് രോഗബാധ 
പാസ് ഇല്ലാതെ വാളയാറിലെത്തിയയാള്‍ക്ക് കൊവിഡ് : സമരക്കാരുണ്ടായിരുന്നെങ്കില്‍ നിരീക്ഷണത്തില്‍ പോകേണ്ടി വരുമെന്ന് മന്ത്രി കെകെ ശൈലജ 

അതേസമയം കൊല്ലം ജില്ലയില്‍ ചികിത്സയിലായിരുന്ന ഒരാളുടെ പരിശോധനാഫലം നെഗറ്റീവ് ആയി. 490 പേരാണ് ഇതുവരെ കോവിഡില്‍ നിന്നും മുക്തി നേടിയത്. 41 പേരാണ് സംസ്ഥാനത്തെ വിവിധ ആശുപത്രികളില്‍ ചികിത്സയിലുള്ളത്. സംസ്ഥാനത്തെ വിവിധ ജില്ലകളിലായി 34,447 പേര്‍ നിരീക്ഷണത്തിലാണ്. ഇവരില്‍ 33,953 പേര്‍ വീടുകളിലും, 494 പേര്‍ ആശുപത്രികളിലുമാണ്. 168 പേരെയാണ് ഇന്ന് ആശുപത്രിയില്‍ പ്രവേശിപ്പിച്ചത്. ഇതുവരെ 39,380 വ്യക്തികളുടെ സാമ്പിള്‍ പരിശോധനയ്ക്ക് അയച്ചു. ഇതില്‍ ലഭ്യമായ 38,509 സാമ്പിളുകളുടെ പരിശോധനാഫലം നെഗറ്റിവ് ആണ്. ഇതുകൂടാതെ സെന്റിനല്‍ സര്‍വൈലന്‍സിന്റെ ഭാഗമായി ആരോഗ്യ പ്രവര്‍ത്തകര്‍, അതിഥി തൊഴിലാളികള്‍, സാമൂഹിക സമ്പര്‍ക്കം കൂടുതലുള്ള വ്യക്തികള്‍ മുതലായ മുന്‍ഗണനാ ഗ്രൂപ്പുകളില്‍ നിന്ന് 4268 സാമ്പിളുകള്‍ ശേഖരിച്ചതില്‍ 4065 സാമ്പിളുകള്‍ നെഗറ്റീവ് ആയി. സംസ്ഥാനത്ത് ഇന്ന് പുതിയ ഹോട്ട്‌സ്പോട്ടില്ല. നിലവില്‍ 34 ഹോട്ട് സ്പോട്ടുകളാണുള്ളത്.

Related Stories

The Cue
www.thecue.in