Volkswagen Tiguan AllSpace) India
Volkswagen Tiguan AllSpace) India
Auto

എന്തുകൊണ്ട് ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ ടിഗ്വാന്‍? ഇന്ത്യന്‍ നിരത്തുകളെ കീഴടക്കുന്ന പ്രിമിയം എസ് യു വി

THE CUE

THE CUE

ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ ടിഗ്വാന്‍ ഓള്‍സ്പേസ് എസ് യു വി, എല്ലാതരത്തിലുമുള്ളവര്‍ക്കായിട്ടാണ് ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ ഇറക്കിയിരിക്കുന്നത്. കൂടുതല്‍ ഇടം, കൂടുതല്‍ ശക്തി, മുമ്പത്തേക്കാളും വലിയ കാര്‍, മികച്ച സാങ്കേതികവിദ്യ, കൂടുതല്‍ സുരക്ഷ, വേഗത, പുത്തന്‍ ശൈലി തുടങ്ങി പുതിയ മോഡലിന് കൂടുതല്‍ ഫീച്ചറുകള്‍ ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ നല്‍കിയിരിക്കുന്നു. നിലവില്‍ 5 സീറ്റര്‍ എസ് യു വി ആയ ടിഗ്വാന്‍ ആണ് (Volkswagen Tiguan AllSpace) ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ കമ്പനി ഇന്ത്യയില്‍ വില്‍ക്കുന്നത്. പെട്രോള്‍ എഞ്ചിന്‍ ഓപ്ഷനില്‍ മാത്രമായിരിക്കും പുതിയ ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ ടിഗ്വാന്‍ ഓള്‍സ്‌പേസ് ലഭിക്കുന്നത്.

ആഗോളതലത്തില്‍ ജര്‍മ്മന്‍ ബ്രാന്‍ഡില്‍ നിന്നും ഏറ്റവും പ്രചാരമുള്ള എസ് യു വി ആണ് ടിഗ്വാന്‍. 7 സീറ്റര്‍ നിലവിലെ ടിഗ്വാന്റെ 143 എച്ച്പി, 2.0 ലിറ്റര്‍ ഡീസല്‍ മില്ലിനേക്കാള്‍ 190 എച്ച്പി, 2.0 ലിറ്റര്‍ ടര്‍ബോ-പെട്രോള്‍ എഞ്ചിനാണ് പുതിയ ടിഗ്വാനില്‍. വിഡബ്ല്യുവിന്റെ 4 മോഷന്‍ സിസ്റ്റം വഴി നാല് ചക്രങ്ങള്‍ക്കും കരുത്ത് പകരുന്ന 7 സ്പീഡ് ഡ്യുവല്‍ ക്ലച്ച് ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയര്‍ബോക്‌സുമായിട്ടാണ് പുതിയ എഞ്ചിന്റെ വരവ്. പുതിയ 7 സീറ്ററുകളുടെ ഇന്റീരിയറുകള്‍ നിലവിലെ 5 സീറ്ററിന് സമാനമായിരിക്കും. 33.12 ലക്ഷം രൂപയാണ് പ്രാരംഭ വില.

ടിഗ്വാന്‍ ടെസ്റ്റ് ഡ്രൈവ് ചെയ്യാന്‍ ഈ ലിങ്കില്‍ ക്ലിക്ക് ചെയ്യുക

ഈ 2.0 ലിറ്റര്‍, ടിഎസ്‌ഐ ടര്‍ബോ-പെട്രോള്‍ എന്‍ജിന്‍ 190 എച്ച്പി പരമാവധി കരുത്തും 320 എന്‍എം പരമാവധി ടോര്‍ക്കും ഉല്‍പ്പാദിപ്പിക്കും. ഹബനിറോ ഓറഞ്ച് മെറ്റാലിക്, ഡീപ്പ് ബ്ലാക്ക് പേള്‍, റൂബി റെഡ് മെറ്റാലിക്, പൈറൈറ്റ് സില്‍വര്‍, പ്യുവര്‍ വൈറ്റ്, പ്ലാറ്റിനം ഗ്രേ മെറ്റാലിക്, പെട്രോളിയം ബ്ലൂ എന്നീ ഏഴ് കളര്‍ ഓപ്ഷനുകളില്‍ ഫോക്‌സ് വാഗന്‍ ടിഗ്വാന്‍ ഓള്‍സ്‌പേസ് ലഭിക്കും.

ടിഗ്വാന്‍ ഓള്‍സ്‌പേസ് അടിസ്ഥാനപരമായി മൂന്നാമത്തെ നിര സീറ്റുകളുള്ള നീളമുള്ളതാണ്. സിംഗിള്‍ വേരിയന്റിലും സിംഗിള്‍ പെട്രോള്‍ എഞ്ചിന്‍ ഓപ്ഷനിലും ഇത് ലഭിക്കും. 7 സ്പീഡ് ഡിഎസ്ജി ഓട്ടോമാറ്റിക് ഗിയര്‍ബോക്‌സും ഫോര്‍ വീല്‍ ഡ്രൈവ് സാങ്കേതികവിദ്യയും വാഗ്ദാനം ചെയ്യുന്നു.

സവിശേഷതകളുടെ കാര്യത്തിലാണെങ്കില്‍ ഡിജിറ്റല്‍ ഡ്രൈവര്‍ ഡിസ്പ്ലേ, കണക്റ്റുചെയ്ത കാര്‍ ടെക്നോളജി, പനോരമിക് സണ്‍റൂഫ്, 8 ഇഞ്ച് ഇന്‍ഫോടെയ്ന്‍മെന്റ് സിസ്റ്റം, ആന്‍ഡ്രോയിഡ് ഓട്ടോ, ആപ്പിള്‍ കാര്‍പ്ലേ, പവര്‍ഡ് ഫ്രണ്ട് സീറ്റുകള്‍, ഡ്രൈവ് മോഡുകള്‍, ക്രൂയിസ് കണ്‍ട്രോള്‍ എന്നിവയാണ് ഓള്‍സ്‌പേസ്.

7 എയര്‍ബാഗുകള്‍, ഇബിഡിയുള്ള എബിഎസ്, ഫ്രണ്ട്, റിയര്‍ പാര്‍ക്കിംഗ് സെന്‍സറുകള്‍, റിയര്‍ പാര്‍ക്കിംഗ് ക്യാമറ, ഇലക്ട്രോണിക് സ്ഥിരത നിയന്ത്രണം, ഓട്ടോ ഹോള്‍ഡ് ഫംഗ്ഷനോടുകൂടിയ ഇലക്ട്രോണിക് പാര്‍ക്കിംഗ് ബ്രേക്ക് എന്നിവ സുരക്ഷാ സവിശേഷതകളില്‍ ഉള്‍പ്പെടുന്നു. ഒറ്റനോട്ടത്തില്‍, ടിഗ്വാന്‍ ഓള്‍സ്‌പേസ് നിലവിലെ ടിഗ്വാനുമായി വ്യത്യസ്തമുള്ളതായി തോന്നില്ല. ഓള്‍സ്പേസ് ടിഗ്വാനില്‍ നിന്ന് വ്യത്യാസപ്പെട്ടിരിക്കുന്നത് അതിന്റെ വലിപ്പത്തിന്റെ കാര്യത്തില്‍ തന്നെയാണ്. വലിയ കാബിന്‍ വിഭാഗവും നീളമുള്ള റിയര്‍ ഓവര്‍ഹാംഗും വ്യത്യസ്തത വര്‍ധിപ്പിക്കുന്നു.

Volkswagen Tiguan AllSpace) India
Volkswagen Tiguan AllSpace) IndiaVolkswagen Tiguan

ഉള്ളില്‍ എന്താണുള്ളത്?

നിങ്ങള്‍ ഒരു ടിഗ്വാനിലാണെങ്കില്‍, ശ്രദ്ധിക്കുന്ന ആദ്യ കാര്യം, മുമ്പത്തെപ്പോലെ തന്നെ അതിന്റെ നിലവാരമായിരിക്കും.സോഫ്റ്റ്-ടച്ച് മെറ്റീരിയലുകളുടെ ഉദാരമായ ഉപയോഗം, ചെറിയ ബട്ടണുകളുടെ പോലും ദീര്‍ഘനേരം നീണ്ടുനില്‍ക്കുന്ന അനുഭവം, എന്നിവ നിങ്ങള്‍ മുടക്കിയ പണത്തിന് മൂല്യം കൂട്ടുന്നു. ഡാഷ്‌ബോര്‍ഡ് വളരെ ക്രിയാത്മകമായ രീതിയില്‍ ആണ് ഒരുക്കിയിരിക്കുന്നത്.എല്ലാ നിയന്ത്രണങ്ങളും എളുപ്പത്തില്‍ എത്തിക്കുന്നതുമാണ്. ഓഡി പോലുള്ള ഡിജിറ്റല്‍ ഇന്‍സ്ട്രുമെന്റ് ക്ലസ്റ്ററിന്റെ സംയോജനമാണ് ഓള്‍സ്‌പെയ്‌സിലെ ചെറുതും എന്നാല്‍ പ്രധാനപ്പെട്ടതുമായ നവീകരണം. റീഡ് ഔട്ട് മികച്ചതും വ്യക്തവുമാണ്, മാത്രമല്ല ലേ ഔട്ടുകള്‍ക്കിടയില്‍ ടോഗിള്‍ ചെയ്യാനുള്ള ഓപ്ഷനുമുണ്ട്. എസ് യു വിയിലെ പോലെ ഉയരക്കൂടുതല്‍ ഇല്ലെങ്കിലും വലിയ വിന്‍ഡ്‌സ്‌ക്രീനും വലിയ ഗ്ലാസ്ഹൗസും എപ്പോഴും മികച്ച കാഴ്ച നല്‍കുന്നു.

സെന്റര്‍ ലൈന്‍ അനുഭവം വളരെ മികച്ചതാണ്. നിങ്ങളെ സുഗമമായി നിലനിര്‍ത്താന്‍ ഇരിപ്പിടങ്ങള്‍ മാന്യമായ ബോള്‍സ്റ്ററിംഗ് ഉപയോഗിച്ച് പിന്തുണയ്ക്കുന്നു. ധാരാളം ലെഗ് റൂം ഉണ്ട്. കൂടാതെ സ്മൂത്തായ ടാഗുകള്‍ വഴി ബാക്ക്‌റെസ്റ്റ് ആംഗിള്‍ ക്രമീകരിക്കാനുള്ള ഓപ്ഷനുമുണ്ട്. രണ്ട് പേര്‍ക്ക് സീറ്റ് മികച്ചതാണെങ്കിലും മൂന്നാമത് ഒരാളെക്കൂടി ഉള്‍ക്കൊള്ളാനുള്ള ഇടമുണ്ട്. പിന്‍ സീറ്റുകള്‍ക്കായി മടക്കാവുന്ന ട്രേകളും പിന്നില്‍ 12 വി ചാര്‍ജിംഗ് സോക്കറ്റും ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിരിക്കുന്നു.

Volkswagen Tiguan AllSpace) India
Volkswagen Tiguan AllSpace) IndiaVolkswagen Tiguan
The Cue
www.thecue.in