മനുഷ്യനെ,പ്രകൃതിയെ,ജീവജാലങ്ങളെ വലിയ അപകടത്തിലാക്കുന്നത് ; ഇഐഎ കരട് എന്തുകൊണ്ട് എതിര്‍ക്കപ്പെടണം, ഡോ.ടി.വി സജീവ് പറയുന്നു
To The Point

മനുഷ്യനെ,പ്രകൃതിയെ,ജീവജാലങ്ങളെ വലിയ അപകടത്തിലാക്കുന്നത് ; ഇഐഎ കരട് എന്തുകൊണ്ട് എതിര്‍ക്കപ്പെടണം, ഡോ.ടി.വി സജീവ് പറയുന്നു

കെ. പി. സബിന്‍

കെ. പി. സബിന്‍

കൊവിഡ് മഹാമാരിയുടെ സാഹചര്യത്തെ ദേശീയ തലത്തില്‍ ഏറ്റവും വിദഗ്ധമായി അപകടകരമായ കാര്യങ്ങള്‍ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്നതിന്റെ തെളിവാണ് എന്‍വിയോണ്‍മെന്റ് ഇംപാക്ട് അസസ്‌മെന്റ് (പരിസ്ഥിതി ആഘാത പഠനം) നിയമത്തില്‍ ഭേദഗതിക്കുള്ള തിരക്കിട്ട നീക്കമെന്ന് ഡോ. ടി.വി സജീവ്. മനുഷ്യനെ,പ്രകൃതിയെ,ജീവജാലങ്ങളെ വലിയ അപകടത്തിലാക്കുന്നതാണ് ഭേദഗതി നിര്‍ദേശങ്ങളെന്ന് ദ ക്യു അഭിമുഖപരിപാടിയായ ടു ദ പോയിന്റില്‍, വനഗവേഷണ കേന്ദ്രം പ്രിന്‍സിപ്പല്‍ സൈന്റിസ്റ്റ് വ്യക്തമാക്കി. കൂട്ടം ചേര്‍ന്ന് ചര്‍ച്ചകള്‍ നടത്താനും, അഭിപ്രായരൂപീകരണവും ഇടപെടലുകളും സാധ്യമാക്കാനും അവസരം കുറഞ്ഞ സാഹചര്യത്തില്‍ കേന്ദ്രം തിരക്കുപിടിച്ച് ഭേദഗതിക്ക് ശ്രമിക്കുകയാണ്. നേരത്തേ തന്നെ നിരവധി പഴുതുകളുള്ള നിയമത്തില്‍ അപകടകരമായ വ്യവസ്ഥകള്‍ അവതരിപ്പിച്ച് ഭേദഗതി വരുത്തുമ്പോള്‍ നിയമം കൂടുതല്‍ ദുര്‍ബലപ്പെടുകയാണുണ്ടാവുക, ഈ സാഹചര്യത്തില്‍ പ്രസ്തുത കരട് പിന്‍ലിക്കണമെന്നും അദ്ദേഹം ആവശ്യപ്പെട്ടു.

The Cue
www.thecue.in