പേരുദോഷം മാറ്റാന്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ഡിസൈനില്‍ മാക് പ്രൊയുമായി ആപ്പിള്‍

പേരുദോഷം മാറ്റാന്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ഡിസൈനില്‍ മാക് പ്രൊയുമായി ആപ്പിള്‍

2013 ല്‍ പുറത്തിറങ്ങിയിരുന്ന ആപ്പിളിന്റെ മാക് പ്രൊ കംപ്യൂട്ടറിനെ ഉപയോക്താക്കള്‍ വിശേഷിപ്പിച്ചത് ആപ്പിളിന്റെ 'ഗ്ലോസി ട്രാഷ് കാന്‍' എന്നാണ്. പെര്‍ഫോമന്‍സ് വെച്ച് നോക്കുമ്പോള്‍ മാക് പ്രൊ 2013 ആപ്പിളിന്റെ ഒരു അബദ്ധം തന്നെയായിരുന്നു. ഈ പേരുദോഷം തിരുത്താന്‍ വേണ്ടി ചില്ലറ സമയമല്ല ആപ്പിള്‍ നീക്കിവെച്ചത്. മുമ്പത്തേതിലും മികച്ച പെര്‍ഫോമന്‍സുമായി മാക് പ്രോ 2019 എന്ന ഡിസൈന്‍ ആപ്പിള്‍ കഴിഞ്ഞ ദിവസം അവതരിപ്പിച്ചു.

പുതിയ രൂപത്തില്‍ മാക് പ്രോ കൂടുതല്‍ പ്രവര്‍ത്തനശേഷിയുള്ളതും മികവുറ്റതുമാണെന്നാണ് ആപ്പിളിന്റെ അവകാശവാദം. എന്തായാലും പുതിയ ഡിസൈനിലൂടെ തങ്ങളുടെ ക്ലാസിക് ചീസ് ഗ്രേറ്റര്‍ ലുക്ക് ആപ്പിള്‍ തിരിച്ചുകൊണ്ടുവെന്നു എന്നു തന്നെ പറയാം.

പേരുദോഷം മാറ്റാന്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ഡിസൈനില്‍ മാക് പ്രൊയുമായി ആപ്പിള്‍
FactCheck: രാജസ്ഥാനിലെ മരുഭൂമിയില്‍ വിന്യസിച്ച ഇന്ത്യന്‍ പട്ടാളക്കാരിയല്ല, ഇത് ‘കുര്‍ദിസ്ഥാനിലെ ആഞ്ജലീന ജോളി’

കൂടുതല്‍ കരുത്തുറ്റതും ഫ്‌ലെക്‌സിബിളുമായ ഡിസൈനിലൂടെ പഴയ മോഡലിനുണ്ടായിരുന്ന എല്ലാ പോരായ്മകളും പരിഹരിക്കാന്‍ ആപ്പിളിന് സാധിച്ചിട്ടുണ്ട് സാധിച്ചിട്ടുണ്ട്. 28 ല്‍ അധികം കോറുകള്‍ ഉള്ള ഏറ്റവും പുതിയ ഇന്റല്‍ ക്‌സിയോന്‍ പ്രോസസറാണ് മാക് പ്രോ 2019 ന്റെ ഹൃദയം. കൂടാതെ ഹെവി ഡ്യുട്ടി കൂളിംഗ് സിസ്റ്റവും 1.5 ടെറാബൈറ്റ് സിസ്റ്റം മെമ്മറിയും ആകര്‍ഷണങ്ങളാണ്.

പേരുദോഷം മാറ്റാന്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ഡിസൈനില്‍ മാക് പ്രൊയുമായി ആപ്പിള്‍
നിപ അതിജീവിച്ച അജന്യ പറയുന്നു, പേടിക്കേണ്ട, ജാഗ്രത മതി

ബോഡിയില്‍ എട്ട് പി.സി.ഐ. എക്‌സ്പ്രസ്‌സ് സ്‌ലോട്ടുകളും, രണ്ട് യു.എസ്.ബി സി ടൈപ്പ് സ്‌ലോട്ടുകളും, തണ്ടര്‍ബോള്‍ട്ട്് 3 സ്‌ലോട്ടും നല്‍കിയിരിക്കുന്നുു. മാക് പ്രോ 2019 ന്റെ ഒരു ഐ.ഓ വേര്‍ഷനും കൂടെ വിപണിയിലിറക്കുമെന്നും ആപ്പിള്‍ പറഞ്ഞു. ഇതില്‍ രണ്ട് തണ്ടര്‍ബോള്‍ട്ട്് 3 പോര്‍ട്ടുകളും യു.എസ്.ബി എ ടൈപ്പ് പോര്ടുകളും അധികമായി ഉണ്ടാകും.

കൂടാതെ ഒരു 3.5 എം.എം ഓഡിയോ ജാക്കും ഈ മോഡലില്‍ ഉള്‍പ്പെടുത്തിയിട്ടുണ്ട്. മാത്രമല്ല ഉപയോക്താക്കള്‍ക്കായി ഒരു ഓപ്ഷണല്‍ 'ആഫ്റ്റര്‍ബേര്‍ണ്ണര്‍' ഡെഡികേറ്റഡ് വീഡിയോ എഡിറ്റിംഗ് കാര്‍ഡും ഉണ്ട്. ഇത് എഫ്.പി.ജി.എ അരേ ഉപയോഗപ്പെടുത്തി സെക്കന്‍ഡില്‍ 6 ബില്യ പിക്‌സെല്‍സ് പ്രോസസ്‌സ് ചെയ്യും. 1.4 കിലോവാട്ട്് പവര്‍ സപ്പ്‌ളെ ആണ് മാക് പ്രോ 2019 നു വേണ്ടത്. മൂന്ന് വലിയ കൂളര്‍ ഫാനുകള്‍ മുന്നിലായി തന്നെ കൊടുത്തിരിക്കുന്നു.

പേരുദോഷം മാറ്റാന്‍ ഏറ്റവും പുതിയ ഡിസൈനില്‍ മാക് പ്രൊയുമായി ആപ്പിള്‍
‘ആ മരങ്ങള്‍ എനിക്ക് മക്കള്‍’, മുറിക്കാനനുവദിക്കില്ലെന്ന് 107 കാരി ; അലൈന്‍മെന്റ് മാറ്റാന്‍ കര്‍ണാടക സര്‍ക്കാര്‍ 

300 ക്യുബിക് ഫീറ്റ് പെര്‍ മിനിറ്റ് എ കണക്കില്‍ ഈ ഫാനുകള്‍ സിസ്റ്റത്തിലേക് വായു എത്തിക്കുു. 5999 ഡോളറാണ് മാക് പ്രോ 2019 ന്റെ വില ഏകദേശം നാല് ലക്ഷത്തില്‍ പതിനയ്യായിരം രൂപ. ഇതിന്റെ കൂടെത്തന്നെ മാക് പ്രോ 2019 നോട് മാച്ച് ചെയ്യുന്ന 32 ഇഞ്ച് 6 കെ മോണിറ്റര്‍ കൂടെ ആപ്പിള്‍ അവതരിപ്പിച്ചിട്ടുണ്ട് ഇതിന് ഏകദേശം 4999 ഡോളറും പ്രൈസ് ടാഗ് കണക്കാക്കിയിട്ടുണ്ട്.

Related Stories

No stories found.
The Cue
www.thecue.in