ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഇടിയോടുകൂടിയ മഴയ്ക്ക് സാധ്യത; 12 ജില്ലകളില്‍ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട്

ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഇടിയോടുകൂടിയ മഴയ്ക്ക് സാധ്യത;  12 ജില്ലകളില്‍ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട്

വെള്ളിയാഴ്ച വരെ സംസ്ഥാനത്ത് കനത്ത മഴ തുടരുമെന്ന് കാലാവസ്ഥാ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം. കണ്ണൂരും കാസര്‍കോടും ഒഴികെയുള്ള ജില്ലകളില്‍ മൂന്ന് മണിക്കൂര്‍ കൂടി കനത്ത മഴ തുടരും. അറബിക്കടലിലും ബംഗാള്‍ ഉള്‍ക്കടലിലും രൂപപ്പെട്ട ചുഴലിക്കാറ്റുകളാണ് തീവ്രമഴയ്ക്ക് കാരണം. ന്യൂനമര്‍ദ്ദം 36 മണിക്കൂറിനുള്ളില്‍ തീവ്രമാകാന്‍ സാധ്യതയുണ്ട്. ഇത് ചുഴലിക്കാറ്റായും മാറിയേക്കും.

ഇന്ന് ഉച്ചയോടെ മഴ കനക്കുമെന്ന് കാലാവസ്ഥ നിരീക്ഷണ കേന്ദ്രം അറിയിച്ചു. ഇടിയ്ക്കും മിന്നലിനും സാധ്യതയുണ്ട്. ശക്തമായ കാറ്റിന് സാധ്യതയുള്ളതിനാല്‍ മത്സ്യത്തൊഴിലാളികള്‍ കടലില്‍ പോകരുതെന്ന് മുന്നറിയിപ്പുണ്ട്. 40 കിലോമീറ്റര്‍ വരെ വേഗതയില്‍ കാറ്റടിച്ചേക്കും.

ഉച്ചയ്ക്ക് ശേഷം ഇടിയോടുകൂടിയ മഴയ്ക്ക് സാധ്യത;  12 ജില്ലകളില്‍ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട്
ട്രാക്കില്‍ വെള്ളം കയറി; എറണാകുളം സൗത്ത് വഴിയുള്ള തീവണ്ടി ഗതാഗതം തടസ്സപ്പെട്ടു

നാളെ തിരുവന്തപുരം ഒഴികെയുള്ള ജില്ലകളില്‍ ഓറഞ്ച് അലര്‍ട്ട് പ്രഖ്യാപിച്ചിട്ടുണ്ട്. തിരുവനന്തപുരം, കൊല്ലം, ഇടുക്കി, ആലപ്പുഴ, എറണാകുളം, തൃശൂര്‍ ജില്ലകളില്‍ മഴക്കെടുതികള്‍ രൂക്ഷമായി. താഴ്ന്ന പ്രദേശങ്ങള്‍ വെള്ളക്കെട്ടിലായി. വീടുകളിലും കടകളിലും വെള്ളം കയറി. നെയ്യാര്‍ ഡാമിന്റെ ഷട്ടറുകള്‍ ഉയര്‍ത്തി. കുട്ടനാട്ടില്‍ വെള്ളം ഉയരുന്നു. 18 ശതമാനം അധികമഴ തുലാവര്‍ഷത്തില്‍ ലഭിച്ചു.

Related Stories

The Cue
www.thecue.in