മൂന്ന് ലക്ഷവും കടന്ന് കോവിഡ് രോഗികൾ; ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന വർധന

മൂന്ന് ലക്ഷവും കടന്ന് കോവിഡ് രോഗികൾ; ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന വർധന

രാജ്യത്തെ പ്രതിദിന കൊവിഡ് രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം 3.15 ലക്ഷം പിന്നിട്ടു. ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന വർദ്ധനയാണിത്. ഒരു ദിവസം മൂന്ന് ലക്ഷത്തിലധികം കൊവിഡ് രോഗബാധിതരുടെ എണ്ണം കൂടുമ്പോൾ അമേരിക്കയെയും പിന്നിട്ട് ഇന്ത്യ കൊവിഡ് വ്യാപനത്തിൽ മുന്നോട്ട് കുതിക്കുന്നത് കടുത്ത ആശങ്കയാണുണ്ടാക്കുന്നത്. നേരത്തേ കൊവിഡ് വ്യാപനത്തിൽ ഇന്ത്യ ബ്രസീലിനെ മറികടന്നിരുന്നു. ഇതോടെ കൊവിഡ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം ഇന്ന് 30 ലക്ഷം കടക്കും.

മൂന്ന് ലക്ഷവും കടന്ന് കോവിഡ് രോഗികൾ; ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന വർധന
ഇന്ന് 22,414 പേര്‍ക്ക്, സംസ്ഥാനത്ത് കൊവിഡ് അതിരൂക്ഷം, വാക്‌സിന്‍ ക്ഷാമമെന്ന് മുഖ്യമന്ത്രി

കഴിഞ്ഞ 24 മണിക്കൂറിനിടെ മഹാരാഷ്ട്രയിലെ 67,468 പേര്‍ കൊവിഡ് രോഗബാധിതരായി. ഉത്തര്‍ പ്രദേശില്‍ ഇന്നലെ മാത്രം 33,214 പേര്‍ക്കാണ് കൊവിഡ് സ്ഥിരീകരിച്ചത്. ദില്ലിയില്‍ 24,638 പേരും കേരളത്തില്‍ 22,414 പേരും കഴിഞ്ഞ ദിവസം രോഗബാധിതരായി. രാജ്യത്തെ 100 പേരില്‍ 19 പേരും രോഗബാധിതരാണ് എന്ന നിരക്കിലാണ് രാജ്യത്ത് കൊവിഡ് കേസുകള്‍ വര്‍ധിക്കുന്നത്. അതിനിടെ കൊവിഡ് കേസുകളുടെ എണ്ണം വര്‍ധിക്കുന്നതിനൊപ്പം വാക്‌സിന്‍, ഓക്‌സിജന്‍ ക്ഷാമം രൂക്ഷമാകുന്നതും പ്രതിസന്ധിയാകുന്നുണ്ട്.

മൂന്ന് ലക്ഷവും കടന്ന് കോവിഡ് രോഗികൾ; ലോകത്തെ ഏറ്റവും വലിയ പ്രതിദിന വർധന
കൊവിഡ് രോഗികളുടെ എണ്ണം ഉയരാൻ തുടങ്ങിയത് എന്തുകൊണ്ടായിരിക്കും?

ഇതിനിടെ കൊവിഡ് ചികിത്സയ്ക്ക് ഉപയോഗിക്കുന്ന മരുന്നായ റെംഡിസിവിറിന്‍റെ ഉത്പാദന പരിധി കേന്ദ്രം കൂട്ടി. 38 ലക്ഷം വയലിൽ നിന്നും 78 ലക്ഷം വയലാക്കിയാണ് ഉത്പാദന പരിധി ഉയർത്തിയത്. കടുത്ത പ്രതിസന്ധി നേരിടുന്ന മഹാരാഷ്ട്രയിലേക്ക് റെംഡിസിവിറിന്‍റെ ഭൂരിഭാഗം ഡോസും എത്തിക്കും. കൂടുതലായി 20 മരുന്നുൽപ്പാദനകേന്ദ്രങ്ങൾക്കും കേന്ദ്രം അനുമതി നൽകിയിട്ടുണ്ട്.

No stories found.
The Cue
www.thecue.in