തൃശൂർ പൂരത്തിന് അനുമതി നൽകുന്നത് മനുഷ്യത്വ വിരുദ്ധം; പ്രതീകാത്മകമായി നടത്തിയാൽ മതിയെന്ന് ശാസ്ത്രസാഹിത്യ പരിഷത്ത്

തൃശൂർ പൂരത്തിന് അനുമതി നൽകുന്നത് മനുഷ്യത്വ  വിരുദ്ധം; പ്രതീകാത്മകമായി നടത്തിയാൽ മതിയെന്ന് ശാസ്ത്രസാഹിത്യ പരിഷത്ത്

കോവിഡിന്റെ രണ്ടാം വരവിൽ രോഗവ്യാപനം കുതിച്ചുയരുന്ന സാഹചര്യത്തിൽ തൃശ്ശൂർ പൂരം ഉൾപ്പെടെ മുഴുവൻ ആൾക്കൂട്ട സാഹചര്യങ്ങളും ഒഴിവാക്കപ്പെടേണ്ടതാണെന്ന് കേരള ശാസ്ത്രസാഹിത്യ പരിഷത്ത് ജില്ലാകമ്മിറ്റി സർക്കാരിനോടാവശ്യപ്പെട്ടു. നിലവിലെ സാഹചര്യം കണക്കിലെടുത്ത് തൃശ്ശൂർ പൂരം കഴിഞ്ഞ വർഷത്തെ പോലെ ചടങ്ങ് മാത്രമാക്കി നടത്തിയാൽ മതി. കഴിഞ്ഞ വർഷത്തേക്കാൾ ഗുരുതര സാഹചര്യമാണ് നിലവിലുള്ളതെന്നും ഈ സമയത്ത് പൂരം പോലുള്ള ആഘോഷപരിപാടികൾക്ക് അനുമതി നല്കുന്നത് മനുഷ്യത്വ വിരുദ്ധമാണെന്നും കേരള ശാസ്ത്രസാഹിത്യ പരിഷത്ത് വ്യക്തമാക്കി.

തൃശൂർ പൂരത്തിന് അനുമതി നൽകുന്നത് മനുഷ്യത്വ  വിരുദ്ധം; പ്രതീകാത്മകമായി നടത്തിയാൽ മതിയെന്ന് ശാസ്ത്രസാഹിത്യ പരിഷത്ത്
തൃശൂർ പൂരം വേണ്ട; ഈ അവസരത്തിൽ അല്പം മനുഷ്യത്വം കാണിക്കണമെന്ന് പാർവ്വതി തിരുവോത്

തൃശൂർ പൂരം മാറ്റിവെക്കണമെന്ന് സാഹിത്യ സാംസ്കാരിക പ്രവർത്തകരുടെ സംയുക്ത പ്രസ്താവനവനയിലും വ്യക്തമാക്കിയിരുന്നു. തൃശൂര്‍ ജില്ലയില്‍ മാത്രം പ്രതിദിന കോവിഡ് ബാധിച്ചവര്‍ ആയിരം കടക്കുകയും ടെസ്റ്റ് പോസറ്റിവിറ്റി നിരക്ക് 20 ശതമാനത്തിലെത്തി നില്‍ക്കുകയും ചെയ്യുന്ന സമയത്തുള്ള തൃശൂര്‍ പൂരാഘോഷം അവിവേകമായിരിക്കുമെന്ന് പറയാതിരിക്കാനാവില്ലെന്ന് പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

തൃശൂർ പൂരത്തിന് അനുമതി നൽകുന്നത് മനുഷ്യത്വ  വിരുദ്ധം; പ്രതീകാത്മകമായി നടത്തിയാൽ മതിയെന്ന് ശാസ്ത്രസാഹിത്യ പരിഷത്ത്
ഇത്തവണ പൂരം വേണ്ട, അനുഷ്ഠാനങ്ങൾ മതി, മെയ് രണ്ടിലെ ആഹ്ലാദ പ്രകടനങ്ങൾ ഒഴിവാക്കുക; അഭ്യർത്ഥനയുമായി ഡോ മുഹമ്മദ് അഷീൽ

പലയിടത്തുനിന്നും വന്ന് ഒത്തുകൂടുന്ന ജനങ്ങളാണ് പൂരത്തെ പൂര്‍ണ്ണമാക്കുന്നത്. എന്നാല്‍ അത്തരം ഒത്തുകൂടല്‍ ജനവിരുദ്ധമാകുന്ന മഹാമാരിയുടെ സമയത്താണ് നാം ജീവിക്കുന്നത്. കോവിഡ് ബാധിതരുടെ എണ്ണം ക്രമാതീതമായി ഉയരുന്ന സാഹചര്യത്തില്‍ ഭാവിയില്‍ ഓക്സിജനും മരുന്നുകള്‍ക്കുപോലും ക്ഷാമം നേരിടാം.

നിയന്ത്രണങ്ങളോ, സാമൂഹ്യ അകലമോ പാലിച്ചുകൊണ്ടുള്ള പൂരം പ്രായോഗികമല്ലെന്ന് വ്യക്തമാണ്. അമിതമായ പോലീസ് നിയന്ത്രണങ്ങള്‍ക്ക് അത് വഴിതുറക്കുകയും ചെയ്യും. വലിയ പ്രതിസന്ധികള്‍ നേരിട്ട ക്ഷാമകാലത്തും യുദ്ധകാലത്തുമെല്ലാം പൂരം പരിമിതപ്പെടുത്തിയ ചരിത്രമുണ്ട്. ഈ മഹാമാരി കാലത്ത് പൂരം മാറ്റിവെക്കുക എന്ന വിവേകവും സാമൂഹിക ഉത്തരവാദിത്തവുമുള്ള തിരുമാനമെടുക്കണമെന്ന് പൂരം നടത്തിപ്പുകാരോടും സര്‍ക്കാരിനോടും അഭ്യർഥിക്കുന്നതായി സംയുക്ത പ്രസ്താവനയിൽ പറയുന്നു.

No stories found.
The Cue
www.thecue.in